19:51 EDT Thứ sáu, 24/03/2017

Thông tin cần thiết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 8


Hôm nayHôm nay : 356

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 16810

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 1321771

Trang nhất » Hỏi đáp

Hỏi đáp
Lên phía trên
Điều kiện nào được ưu tiên khi tuyển sinh?
Câu hỏi:
Điều kiện nào được ưu tiên khi tuyển sinh?
Trả lời:
       Theo Quy chế đào tạo trình độ thạc sĩ ban hành tại Thông tư số 15/2014/TT-BGDĐT ngày 15 tháng 5 năm 2014 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định:

1. Đối tượng ưu tiên

a) Người có thời gian công tác liên tục từ 2 năm trở lên (tính đến ngày hết hạn nộp hồ sơ đăng ký dự thi) tại các địa phương được quy định là Khu vực 1 trong Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy hiện hành. Trong trường hợp này, thí sinh phải có quyết định tiếp nhận công tác hoặc điều động, biệt phái công tác của cơ quan, tổ chức có thẩm quyền;

b) Thương binh, người hưởng chính sách như thương binh;

c) Con liệt sĩ;

d) Anh hùng lực lượng vũ trang, anh hùng lao động;

đ) Người dân tộc thiểu số có hộ khẩu thường trú từ 2 năm trở lên ở địa phương được quy định tại Điểm a, Khoản này;

e) Con đẻ của người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hoá học, được Uỷ ban nhân dân cấp tỉnh công nhận bị dị dạng, dị tật, suy giảm khả năng tự lực trong sinh hoạt, học tập do hậu quả của chất độc hoá học.

2. Mức ưu tiên

Người dự thi thuộc đối tượng ưu tiên quy định tại Khoản 1 Điều này (bao gồm cả người thuộc nhiều đối tượng ưu tiên) được cộng vào kết quả thi mười điểm cho môn ngoại ngữ (thang điểm 100) nếu không thuộc diện được miễn thi ngoại ngữ theo quy định của Quy chế này và cộng một điểm (thang điểm 10) cho một trong hai môn thi hoặc kiểm tra quy định tại Điểm b, c Khoản 1, Điều 5 Quy chế này, do cơ sở đào tạo quy định

Lên phía trên
Lịch học
Câu hỏi:
Vì đang là công chức nên việc bố trí thời gian để đi học rất khó khăn, tôi rất muốn biết dự kiến lịch học sau này sẽ như thế nào? Nếu được thì kính đề nghị Quý phòng thông tin dự kiến về lịch học cao học năm 2016 (để tôi có thể báo cáo Lãnh đạo để xin đi học, nếu học những ngày cuối tuần thì sẽ thuận lợi hơn).
Trả lời:
Lịch học chính thức hiện nay bố trí vào các ngày thứ 7, Chủ nhật trong tuần.
Lên phía trên
Khi nào phải học bổ sung kiến thức?
Câu hỏi:
Khi nào phải học bổ sung kiến thức?
Trả lời:
-         Thí sinh phải học bổ sung kiến thức khi học ngành gần và trái ngành với ngành đăng ký dự thi. 
-         Đối với thí sinh học liên thông từ Cao đẳng lên Đại học: Các học phần bổ sung kiến thức được tính theo các học phần trên bảng điểm Đại học, không xét bảng điểm Cao đẳng.
Lên phía trên
Hồ sơ đăng ký dự thi Sau đại học mua ở đâu?
Câu hỏi:
Hồ sơ đăng ký dự thi Sau đại học mua ở đâu?
Trả lời:
Hồ sơ đăng ký dự thi được bán trực tiếp tại Phòng Sau đại học - Trường Đại học công nghệ Đồng Nai. Địa chỉ: Khu phố 5, phường Trảng Dài, Biên Hòa, Đồng Nai.
 

Thăm dò ý kiến

Bạn biết đến trường Đại học Công nghệ Đồng Nai qua kênh thông tin nào?

Qua công cụ tìm kiếm Google

Qua mạng xã hội Facebook

Qua báo chí, đài phát thanh và truyền hình

Được người thân giới thiệu

Đến trực tiếp tham quan

Các kênh thông tin khác